ºº•.·´¯`·.•THCS Phạm Văn Chiêu•.·´¯`·.•ºº
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

PortalPortal  Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Chuyện bàn phím...... !

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
Ma Nhân
Thượng uý
Thượng uý
Ma Nhân

Chuyện bàn phím...... ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Chuyện bàn phím...... !   Chuyện bàn phím...... ! I_icon_minitimeSun Jun 15, 2008 7:19 pm

Tại sao phím U luôn đứng cạnh phím I nhỉ?
.
.

Hì, tớ biết rồi… vì chúng mình, “U and I” sẽ luôn ở bên cạnh nhau… mãi mãi… bạn nhé.
.
.

.
.

Ơ! Phím B với phím M kìa, lại còn có N ở giữa nữa.
.
.

À con biết rồi, nhà mình là tình cảm lắm, chẳng phải là Bố “and” Mẹ còn gì. Con yêu bố nhất nhà, yêu mẹ bằng yêu bố. Yêu bố vì câu bố nói khi con vào thẳng Đại học ấy, bố bảo bố tự hào không phải vì những gì con làm được, mà vì con trai bố đã biết vượt qua khó khăn, biết cười với thất bại... Sau này con có thất bại, bố vẫn tự hào vì con, bố nhé…

Phím Z buồn buồn lủi ở trong cái góc dười cùng
Chả hiểu có bơ vơ ở cái xó xỉnh ấy không nữa... nhưng mà, để ý nhé, cạnh phím Z là phím A đấy, xưa nay cứ tưởng A và Z hai đầu xa nhau lắm cơ đấy… thế mới biết có nhiều thứ cũng nghĩ là rõ ràng như A và Z ấy… hóa ra khoảng cách cũng mong manh lắm…
.
.

Chả thế mà không dưng người ta lại bê cái phím S tận đẩu đâu vào để cạnh phím D đó sao, rõ là thế rồi, xưa nay, Đúng Sai có bao giờ là rõ ràng…cũng mong manh lắm…

Còn phím to, dễ bấm cực… ấy là phím BackSpace đấy… nó để làm gì bạn biết không?

Để xóa đi những sai lầm, để bỏ đi những những gì đáng quên phía trước… Bạn ạ, sửa chữa những sai lầm cũng dễ như ấn 1 phím BackSpace vậy, cũng chẳng bao giờ là muộn… chỉ là mình có dám dùng nó hay không… “press BackSpace” khi cần bạn nhé!

Cẩn thận khi đi gần hết cái hàng chữ trên cùng nhé, bạn sẽ gặp phím Q đấy, Quit là thoát, là biến mất đấy… nhưng cũng đừng sợ nhé, vì ở cuối con đường ấy không phải là Q, mà là Tab cơ…

Uh! Phải rồi, cuối mỗi con đường bao giờ chẳng mở ra một con đường khác, nhớ là… bấm cả phím Alt để chuyển qua một cửa sổ mới… bạn nhé!

Nếu có một điều ước, tớ sẽ ước bàn phím của mình có thật nhiều phím Pause, như thế, tớ sẽ có nhiều lúc rảnh rỗi hơn, sẽ không phải là quá nhỉ, cũng chỉ là Pause để cười một cái cho cuộc sống bớt vội thôi mà…

Còn nếu như được chọn một phím cho riêng mình, con sẽ chọn phím space to đùng ấy...

Vì sao thế…vì trên phím space sẽ là phím C cho chị, phím B cho bố, phím M cho mẹ nữa… con chỉ ước mình có một đôi tay đủ rộng như thế để ôm được cả nhà…

Con cũng chỉ ước mình có được một đôi vai to như vậy để… gánh cả gia đình… chỉ vậy thôi… con làm phím space nhé…

Cuối cùng, ừ! Thì cứ cho là cuối đi vì bây giờ tớ cũng chưa nghĩ thêm được gì cả, cái này tặng người mà tớ yêu quý nhé… đố các bạn biết, tại sao 4 phím W, E, R, T lại đứng cạnh nhau, lại còn đúng thứ tự nữa?

Tại vì

W
E
R
T

WE
R
Together!
WE aRe Together!

WE aRe Together!

WE aRe Together
- -°»ßướm«°- -:
Thiếu tá
Thiếu tá
- -°»ßướm«°- -:

Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện bàn phím...... !   Chuyện bàn phím...... ! I_icon_minitimeSun Jun 15, 2008 7:22 pm

hjx' đầu óc em kém thông minh nên hok hĩu jì hýt
n4mti3u
Thiếu tướng
Thiếu tướng
n4mti3u

Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện bàn phím...... !   Chuyện bàn phím...... ! I_icon_minitimeSun Jun 15, 2008 10:55 pm

ừh ai rảnh mới ngồi nghĩ ra cái nầy đếy . mà hay thật chứ bộ. Thx ná .
Tại sai chữ . C , H , Y , M lại xếp thành hình chữ Y trên bàn phím nhỉ . Tự hiểu nhé . chYm Very Happy
- -°»ßướm«°- -:
Thiếu tá
Thiếu tá
- -°»ßướm«°- -:

Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện bàn phím...... !   Chuyện bàn phím...... ! I_icon_minitimeMon Jun 16, 2008 9:38 am

êê ông bị jì zạ chym là sao ông đang nói ai thế nhỡ I love you
•«¤°[Knight][Raider]
Thiếu uý
Thiếu uý
•«¤°[Knight][Raider]

Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện bàn phím...... !   Chuyện bàn phím...... ! I_icon_minitimeWed Jun 18, 2008 10:23 pm

chym Basketball hay vật vã Basketball Basketball Basketball Basketball
n4mti3u
Thiếu tướng
Thiếu tướng
n4mti3u

Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện bàn phím...... !   Chuyện bàn phím...... ! I_icon_minitimeSat Jun 21, 2008 3:56 pm

hahha ai bik dau :d
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện bàn phím...... !   Chuyện bàn phím...... ! I_icon_minitime

Chuyện bàn phím...... !
Trang 1 trong tổng số 1 trang